![](https://202.28.33.229/2021/wp-content/uploads/2022/01/270205654_4779205805493729_4563584602866006357_n-150x100.jpg)
![อาจเป็นรูปภาพของ 13 คน, ผู้คนกำลังยืน, ดอกไม้ และ ข้อความ](https://scontent.fbkk10-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/270205654_4779205805493729_4563584602866006357_n.jpg?_nc_cat=101&ccb=1-5&_nc_sid=0debeb&_nc_eui2=AeGRc--n9b6O8VEcEB5tUQHz9gVE18vlrxH2BUTXy-WvEa2pqED4INheCU_e3JT5Z8rRjQUikulSgZjzgAUa1wtO&_nc_ohc=XOhAgNI9BVAAX-ndNa9&_nc_ht=scontent.fbkk10-1.fna&oh=00_AT9gAbN3HBlf0NIbrgbElOwO8KS8nXRhBkgjILVb_J9VKQ&oe=61E33598)
สำนักศึกษาทั่วไป ได้จัดกิจกรรมส่งท้ายปีเก่า 2564 ต้อนรับปีใหม่ 2565 ขึ้นเมื่อวันที่ 29 ธันวาคม 2564 เวลา 09.00 -12.00 น. ณ ลานกิจกรรม อาคารราชนครินทร์ ชั้น 1 มหาวิทยาลัยมหาสารคาม โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.จินดาพร จำรัสเลิศลักษณ์ ผู้อำนวยการสำนักศึกษาทั่วไป เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการและกล่าวอวยพรแก่บุคลากรสำนักศึกษาทั่วไป และมี รองศาสตราจารย์ ดร.วรพจน์ พรหมสัตยพรต รองผู้อำนวยการสำนักศึกษาทั่วไป ฝ่ายบริหาร เป็นตัวแทนบุคลากรกล่าวอวยพรแด่ผู้อำนวยการสำนักศึกษาทั่วไป กิจกรรมในงานประกอบด้วยการมอบของรางวัลจากคณะผู้บริหาร เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแก่บุคลากรสำนักศึกษาทั่วไป
ภาพ/ข่าว : ช่อลัดดา คำธานี